Bảo hiểm và bảo vệ tài chính · Tài khoản tiết kiệm y tế (HSA)

Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống

Trả lời ngắn: Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống tính những gì?

Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống tính chi phí ròng chương trình HSA, chi phí ròng chương trình truyền thống và tiết kiệm hằng năm. So sánh tổng chi phí hằng năm của chương trình có mức khấu trừ cao đủ điều kiện HSA với chương trình bảo hiểm sức…

Cập nhật · Áp dụng tại Hoa Kỳ (quy định của Hoa Kỳ, USD)

  • Miễn phí tại đây · nhúng với gói Business
  • 8 mục nhập · 5 kết quả
  • Dùng được bằng 6 ngôn ngữ
  • Theo quy định Hoa Kỳ, tính bằng USD

Dùng thử Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống

Xem chương trình bảo hiểm nào tốn ít chi phí hơn — kết quả cập nhật ngay khi quý vị nhập.

Xem cả 12 chủ đề (tiếng Anh)
Chủ đề
Chế độ

Ledger · Miễn phí trong mọi gói · Thẻ CalcFunnel cổ điển: phần đầu kết quả chuyển màu, các khung gọn gàng.

Tải từ app.calcfunnel.com khi quý vị cuộn đến đây.

Chỉ là ước tính — không phải đề nghị cho vay hay tư vấn tài chính. Đổi chủ đề và chế độ sáng/tối ở trên để xem máy tính trông ra sao trên trang của quý vị.

Đưa máy tính này lên trang web của quý vị

Máy tính này làm gì

Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống tính những gì

Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống là máy tính miễn phí, có thể nhúng, do CalcFunnel cung cấp. So sánh tổng chi phí hằng năm của chương trình có mức khấu trừ cao đủ điều kiện HSA với chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống.

Quý vị nhập 8 mục: phí bảo hiểm HDHP hằng năm, mức khấu trừ HDHP, khoản đóng góp HSA của chủ lao động, phí bảo hiểm truyền thống hằng năm, mức khấu trừ truyền thống, chi phí y tế dự kiến, khoản đóng góp HSA của quý vị và thuế suất biên (%).

Kết quả gồm chi phí ròng chương trình HSA, chi phí ròng chương trình truyền thống, tiết kiệm hằng năm, chương trình chi phí thấp hơn và khoản tiết kiệm thuế HSA.

Dành cho đại lý bảo hiểm và cố vấn phúc lợi. Để nhúng vào trang web của quý vị, cần gói Business (từ $210/tháng, dùng thử miễn phí 14 ngày), gói này mở nhóm Bảo hiểm và bảo vệ tài chính.

Các kết quả hiển thị

  1. 01Chi phí ròng chương trình HSA
  2. 02Chi phí ròng chương trình truyền thống
  3. 03Tiết kiệm hằng năm
  4. 04Chương trình chi phí thấp hơn
  5. 05Khoản tiết kiệm thuế HSA

Số liệu đầu tiên — chi phí ròng chương trình hsa — là kết quả chính.

Mục nhập

Những gì quý vị có thể thay đổi

Mọi trường khách truy cập có thể điều chỉnh, lấy nguyên từ máy tính, kèm đúng phần chú thích họ thấy ở biểu tượng thông tin. Mỗi trường đều có giá trị mặc định hợp lý, và 5 kết quả cập nhật ngay khi họ gõ.

HSA / Chương trình có mức khấu trừ cao

Phí bảo hiểm HDHP hằng năm
Phí bảo hiểm hằng năm của quý vị cho chương trình có mức khấu trừ cao.
Mức khấu trừ HDHP
Số tiền quý vị tự trả trước khi chương trình bắt đầu chi trả.
Khoản đóng góp HSA của chủ lao động
Số tiền chủ lao động nộp thêm vào HSA của quý vị.

Chương trình truyền thống

Phí bảo hiểm truyền thống hằng năm
Phí bảo hiểm hằng năm của quý vị cho chương trình truyền thống.
Mức khấu trừ truyền thống
Số tiền quý vị tự trả trước khi chương trình truyền thống bắt đầu chi trả.

Mức sử dụng & Thuế

Chi phí y tế dự kiến
Các chi phí y tế quý vị dự kiến trong năm nay.
Khoản đóng góp HSA của quý vị
Số tiền trước thuế quý vị nộp vào HSA, giúp giảm thuế của quý vị.
Thuế suất biên (%)
Thuế suất thu nhập biên liên bang + tiểu bang gộp lại của quý vị, dùng để tính khoản tiết kiệm thuế HSA.

Định nghĩa

Thuật ngữ trong Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống, giải thích rõ

Các thuật ngữ máy tính này dùng, giải thích bằng lời dễ hiểu. Cùng các định nghĩa này cũng hiện trong máy tính cho khách truy cập của quý vị.

Chi phí ròng của chương trình
Tổng chi phí hằng năm mà máy tính này so sánh cho mỗi chương trình: phí bảo hiểm hằng năm cộng số tiền quý vị tự trả cho chi phí y tế dự kiến, trừ khoản đóng góp HSA của chủ lao động và, đối với HDHP, khoản thuế tiết kiệm được từ khoản đóng góp HSA của quý vị. Chương trình có chi phí ròng thấp hơn được hiển thị là chương trình chi phí thấp hơn.
Chương trình bảo hiểm sức khỏe có mức khấu trừ cao (HDHP)
Chương trình bảo hiểm sức khỏe có mức khấu trừ cao hơn, đáp ứng yêu cầu của IRS và giúp quý vị đủ điều kiện đóng góp vào HSA. Chương trình này thường có phí bảo hiểm thấp hơn chương trình truyền thống, nên thường tốn ít hơn trong những năm ít sử dụng dịch vụ y tế và tốn nhiều hơn trong những năm quý vị chi tiêu nhiều trước khi đạt mức khấu trừ.
Phí đóng niên kim (Premium)
Số tiền quý vị trả cho chính bảo hiểm, dù có sử dụng dịch vụ chăm sóc hay không — thường được trừ vào mỗi phiếu lương. Hãy nhập số tiền hằng năm quý vị trả, không phải phần của chủ lao động. Phí bảo hiểm là chi phí cố định trong so sánh này; chênh lệch phí bảo hiểm thường là lợi thế ban đầu của HDHP.
Mức khấu trừ
Số tiền quý vị trả cho dịch vụ chăm sóc được bảo hiểm mỗi năm trước khi chương trình bắt đầu chi trả. Máy tính này giả định chương trình chi trả 100% sau mức khấu trừ, nên chi phí tự trả của quý vị là số nhỏ hơn giữa chi phí y tế dự kiến và mức khấu trừ. Các chương trình thực tế thường có thêm đồng bảo hiểm (coinsurance) và tiền đồng chi trả (copay) sau mức đó.
Chi phí y tế dự kiến
Ước tính của quý vị về chi tiêu y tế được bảo hiểm trong năm nay, chẳng hạn như khám bệnh, xét nghiệm và thuốc theo toa, theo giá đã thương lượng của chương trình. Đây là thông số thường làm đảo ngược kết quả nhất: chi phí dự kiến thấp có lợi cho HDHP, trong khi chi phí cao hơn nhiều so với mức khấu trừ có thể có lợi cho chương trình truyền thống.
Khoản đóng góp HSA của chủ lao động
Số tiền chủ lao động nộp vào HSA của quý vị khi quý vị chọn HDHP. Khoản này trực tiếp bù trừ chi phí của HDHP trong so sánh này và không bị tính thuế như thu nhập của quý vị. Khoản này được tính vào hạn mức đóng góp HSA hằng năm cùng với khoản đóng góp của chính quý vị.
Thuế suất biên
Thuế suất áp dụng cho đồng thu nhập cuối cùng, hoặc tiếp theo, của quý vị. Hãy nhập thuế suất biên liên bang và tiểu bang gộp lại. Mỗi đô la quý vị đóng góp vào HSA tránh được thuế ở khoảng mức này, nên khoản tiết kiệm thuế HSA ở đây bằng khoản đóng góp nhân với thuế suất đó — $3,000 ở mức 24% tiết kiệm được $720.
Khoản tiết kiệm thuế HSA
Thuế thu nhập quý vị tránh được nhờ đóng góp trước thuế vào HSA, ước tính bằng khoản đóng góp nhân với thuế suất biên của quý vị. Khoản đóng góp qua bảng lương còn được miễn 7.65% thuế FICA, như phần lưu ý của máy tính này đã nêu, nhưng khoản tiết kiệm thêm đó không được tính ở đây, nên kết quả là thận trọng đối với khoản đóng góp qua bảng lương.
Mức chi phí tự trả tối đa
Số tiền tối đa quý vị trả cho dịch vụ chăm sóc được bảo hiểm trong một năm của chương trình thông qua mức khấu trừ, đồng bảo hiểm (coinsurance) và tiền đồng chi trả (copay); sau đó chương trình chi trả 100%. Máy tính này không mô phỏng mức này — nó giả định được chi trả toàn bộ ngay sau mức khấu trừ — vì vậy với chi phí dự kiến cao, quý vị hãy kiểm tra mức chi phí tự trả tối đa của từng chương trình trước khi dựa vào kết quả.

Cho trang web của quý vị

Hiển thị ra sao trên trang của quý vị

Đưa Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống lên trang của quý vị với màu sắc, nội dung và biểu mẫu liên hệ của riêng quý vị, theo một trong năm cách dưới đây tùy trang. Mọi phép tính đều có thể về CRM kèm đầy đủ số liệu.

Chạy trên WordPress, Wix, Squarespace, Webflow, Shopify, GoHighLevel và HTML thuần — dán một dòng vào khối HTML hoặc khối mã. Không cần plugin.

  • Nhúng trong trang, không dùng iframe

    Dán đoạn mã vào chỗ quý vị muốn Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống xuất hiện. Máy tính hiển thị ngay trong trang, rộng bằng khung chứa và tự giãn theo nội dung.

    Phù hợp cho: Trang đích, bài blog, trang máy tính

  • Nút bật cửa sổ

    Một nút nằm trên trang; bấm một lần là máy tính mở trong cửa sổ nổi.

    Phù hợp cho: Mục bảng giá, phần đầu trang, danh sách nhà

  • Tiện ích nổi ở góc

    Dán một lần (hoặc vào mã chân trang chung) để có bong bóng nổi ở góc mọi trang.

    Phù hợp cho: Toàn trang, luôn chỉ cách một cú nhấp

  • Liên kết hoặc nút của quý vị

    Thêm một class vào liên kết, nút hoặc hình ảnh có sẵn và máy tính sẽ mở khi được bấm.

    Phù hợp cho: Menu, hình ảnh, liên kết trong bài

  • Liên kết trực tiếp

    Liên kết toàn trang tới máy tính, dùng cho email, mạng xã hội, mã QR hoặc mục menu.

    Phù hợp cho: Email, mạng xã hội, ấn phẩm in, mã QR

Bắt đầu miễn phí Cách nhúng hoạt động

Gói miễn phí, không cần thẻ. Dùng thử 14 ngày cho Pro và Business.

Tiện ích

Dùng trong một tiện ích

Gộp Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống với tối đa 11 máy tính khác trong một tiện ích: nút nổi, thẻ tab, hàng nút hoặc lưới thẻ. Số tiện ích theo gói: Free 1, Pro 10, Business không giới hạn.

  • Tiện ích Nút nổi, thiết kế Bong bóng cổ điển: Nút tròn nhấp nháy nhẹ và danh sách gọn gàng.

    Nút nổi

    Một bong bóng ở góc mỗi trang mở ra menu các máy tính của quý vị.

    6 mẫu thiết kế có sẵn

  • Tiện ích Thẻ chuyển (tab), thiết kế Gạch chân: Tab chữ với đường gạch chân chuyển động.

    Thẻ chuyển (tab)

    Nhiều máy tính đặt cạnh nhau trong một khối trên trang, chuyển qua lại bằng tab.

    6 mẫu thiết kế có sẵn

  • Tiện ích Nút bấm, thiết kế Đặc: Nút tô đặc bằng màu thương hiệu của quý vị.

    Nút bấm

    Một hàng nút; mỗi nút mở máy tính tương ứng trong cửa sổ bật lên.

    6 mẫu thiết kế có sẵn

  • Tiện ích Lưới thẻ, thiết kế Nổi: Thẻ trắng có bóng đổ nhẹ và hiệu ứng nổi lên.

    Lưới thẻ

    Lưới thẻ có biểu tượng và mô tả ngắn; bấm vào để mở máy tính.

    6 mẫu thiết kế có sẵn

Xem mọi mẫu tiện ích (tiếng Anh)

Hỏi đáp

Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống: câu hỏi thường gặp

Quý vị vẫn còn thắc mắc? Hỏi đội ngũ của chúng tôi — chúng tôi trả lời trong vòng một ngày làm việc.

Q.01Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống tính những gì?
So sánh tổng chi phí hằng năm của chương trình có mức khấu trừ cao đủ điều kiện HSA với chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống. Kết quả gồm chi phí ròng chương trình HSA, chi phí ròng chương trình truyền thống, tiết kiệm hằng năm, chương trình chi phí thấp hơn và khoản tiết kiệm thuế HSA.
Q.02Cần thông tin gì để dùng Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống?
Quý vị nhập 8 mục: phí bảo hiểm HDHP hằng năm, mức khấu trừ HDHP, khoản đóng góp HSA của chủ lao động, phí bảo hiểm truyền thống hằng năm, mức khấu trừ truyền thống, chi phí y tế dự kiến, khoản đóng góp HSA của quý vị và thuế suất biên (%). Mỗi mục đều có sẵn giá trị mặc định hợp lý, nên quý vị chỉ cần sửa những gì mình biết.
Q.03“Phí bảo hiểm HDHP hằng năm” trong Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống nghĩa là gì?
Phí bảo hiểm hằng năm của quý vị cho chương trình có mức khấu trừ cao.
Q.04“Mức khấu trừ HDHP” trong Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống nghĩa là gì?
Số tiền quý vị tự trả trước khi chương trình bắt đầu chi trả.
Q.05Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống có miễn phí không?
Có. Quý vị có thể dùng miễn phí ngay trên trang này mà không cần tài khoản. Để nhúng vào trang web của quý vị, cần gói Business (từ $210/tháng, dùng thử miễn phí 14 ngày), gói này mở nhóm Bảo hiểm và bảo vệ tài chính. So sánh các gói.
Q.06Tôi có thể nhúng Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống vào trang web của mình không?
Có. Quý vị có thể nhúng ngay trong trang, dưới dạng nút bật cửa sổ, tiện ích nổi ở góc, gắn vào liên kết hoặc nút của mình, hoặc chia sẻ liên kết trực tiếp. Máy tính chạy trên trang WordPress, Wix, Squarespace, Webflow, Shopify, GoHighLevel và HTML thuần chỉ với một dòng mã — xem cách nhúng.
Q.07Tôi có thể đổi giao diện của Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống không?
Có. Chọn trong 12 chủ đề (tiếng Anh), mỗi chủ đề có chế độ sáng và tối, rồi đặt màu và phông chữ thương hiệu của quý vị. Ledger, Minimal, Compact có trong mọi gói; các chủ đề còn lại mở ở Pro và Business.
Q.08Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống có bản tiếng Việt không?
Có. Máy tính chạy bằng tiếng Việt, tiếng Anh, tiếng Tây Ban Nha, tiếng Trung giản thể, tiếng Hàn và tiếng Ả Rập (bố cục từ phải sang trái). Nhãn, chú thích, kết quả và định nghĩa đều được dịch, khách truy cập có thể đổi ngôn ngữ ngay trong máy tính, còn số tiền vẫn tính bằng đô la Mỹ theo định dạng số của Mỹ.
Q.09Máy tính có thu thập khách hàng tiềm năng không?
Có. Máy tính có thể kết thúc bằng biểu mẫu liên hệ, biểu mẫu Nhận báo giá, bảng Chia sẻ hoặc một nút dẫn tới bất kỳ URL nào. Khách hàng tiềm năng được lưu kèm dữ liệu nhập và kết quả, và có thể được chuyển tới CRM của quý vị bằng webhook.
Q.10Kết quả của Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống có phải là tư vấn tài chính không?
Không. Chỉ là ước tính. Một so sánh đơn giản giả định chương trình chi trả 100% sau mức khấu trừ; các chương trình thực tế có đồng bảo hiểm (coinsurance), tiền đồng chi trả (copay) và mức chi phí tự trả tối đa. Khoản tiết kiệm thuế HSA dùng thuế suất biên của quý vị (khoản đóng góp HSA qua bảng lương cũng được miễn 7.65% FICA, điều này không được tính ở đây).

Các máy tính bảo hiểm và bảo vệ tài chính liên quan

Cả 30 máy tính Bảo hiểm và bảo vệ tài chính

Trang web lo phần tính toán. Quý vị có khách hàng.

Máy tính so sánh HSA và chương trình bảo hiểm sức khỏe truyền thống là một trong 208 máy tính quý vị có thể gắn thương hiệu và nhúng bằng một dòng mã.

  • Gói miễn phí, không cần thẻ
  • Dùng thử 14 ngày cho Pro và Business
  • Hủy bất cứ lúc nào